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Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,

Waziri wa Maendeleo ya Mifugo, Mhe. Dk. Shukuru Jumanne
Kawambwa (Mb),

Mkuu wa Mkoa wa Dodoma, Mhe. William Lukuvi (Mb),
Mwenyekiti Kamati ya Bunge ya Kilimo na Ardhi, Mhe. Gideon
Asimulike Cheyo (Mb),

Mwenyekiti Kamati ya Bunge ya Maliasili na Mazingira, Mhe. Job
Yustino Ndugai (Mb),

Waheshimiwa Mawaziri na Naibu Mawaziri,

Wakuu wa Mikoa na Wilaya,

Waheshimiwa Wabunge,

Mstahiki Meya wa Manispaa ya Dodoma,

Makatibu Wakuu na Makatibu Tawala wa Mikoa,

Wahisani mbalimbali,

Wawakilishi wa Mashirika yasiyo ya Kiserikali,

Wafugaji,

Wageni waalikwa,

Mabibi na Mabwana.



1.  Napenda kuungana na Waziri wa Maendeleo ya Mifugo
kukushukuru Mheshimiwa Rais kwa kukubali mwaliko wetu wa
kuja kutufungulia mkutano huu wa wadau wa Sekta ya Mifugo.
Mkutano huu ni mwendelezo wa mikutano ya wadau wa Sekta ya
Mifugo nchini ili kuweza kujadili masuala muhimu ya namna ya

kuboresha ufugaji.

Aidha, napenda kutumia nafasi hii kuushukuru uongozi wa mkoa na
wananchi wa Dodoma kwa mapokezi yao mazuri kwako na kwa
washiriki wa mkutano huu. Vilevile, nitumie fursa hii kuwashukuru
wote mliokubali kuja kushiriki katika mkutano huu. Mahudhurio
haya yanadhihirisha jinsi wadau wa sekta ya mifugo

walivyodhamiria kuboresha sekta hii.

Mheshimiwa Rais,

2. Wakati nikiahirisha Bunge la Jamhuri ya Muungano wa
Tanzania tarehe 16 Agosti 2006 hapa Dodoma, niliahidi kuitishwa
kwa Mkutano wa Wadau wa Sekta ya Mifugo Mbeya tarehe
3/10/2006. Lakini kutokana na sababu mbalimbali imebidi mkutano
huu ufanyike hapa Dodoma. Ahadi hii niliitoa baada ya mjadala
uliokuwepo Bungeni kufuatia zoezi la Serikali la kuwahamisha
wafugaji kutoka Pori la Akiba la Usangu hususan eneo la Ihefu
kwenda maeneo mengine. Napenda kuipongeza Wizara ya

Maendeleo ya Mifugo kwa kutekeleza agizo hilo.



Mheshimiwa Rais,

3.  Kutokana na uharibifu wa mazingira na uchafuzi mkubwa wa
vyanzo vya maji ambao ulianza kujitokeza mwishoni mwa mwaka
jana hadi mwanzoni mwa mwaka huu, Makamu wa Rais,
Mheshimiwa Dkt. Ali Mohammed Shein, alitoa Tamko la kudhibiti
hali hiyo tarehe 1/4/2006. Katika kutekeleza Tamko hili, Serikali
ilichukua hatua ya kuwahamisha wafugaji na mifugo yao kutoka
katika maeneo ya hifadhi ya mazingira ya ardhi na vyanzo vya maji

katika maeneo mbalimbali nchini.

Ili kufuatilia kwa karibu utekelezaji wa Tamko hili, niliunda Kamati
Maalum ya Naibu Mawaziri watano ambao ni Mhe. Rita Mlaki
(Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi) ambaye alikuwa
Mwenyekiti, Mhe. Mathias Chikawe (Katiba na Sheria), Mhe. Dkt.
Charles Mlingwa (Maendeleo ya Mifugo), Mhe. Celina Kombani
(TAMISEMI) na Mhe. Mohamed Aboud (Usalama wa Raia).
Napenda kutumia nafasi hii, kuipongeza Kamati hiyo kwa kazi nzuri
waliyoifanya ambayo ilitoa mapendekezo ya muda mfupi na muda

wa kati ya kushughulikia matatizo ya wafugaji nchini.

Mheshimiwa Rais,

4.  Vilevile, niliwaagiza Mawaziri wa Wizara husika kukutana na
kujadili mapendekezo ya ripoti hiyo. Napenda kukujulisha Mhe. Rais
kuwa Waheshimiwa Mawaziri waliitisha kikao hicho kule Ngurdoto,
Arusha tarehe 25 Agosti 2006 wakati wa Semina Elekezi ya Wakuu
wa Mikoa na Wilaya na kikao kingine hapa Dodoma tarehe 8/9/2006.



Kikao hiki cha pili kiliwakutanisha pia Wakuu wa Mikoa minane na
Makatibu Tawala wao kutoka mikoa ya Morogoro, Dodoma, Lindi,
Mbeya, Iringa, Pwani, Rukwa na Ruvuma. Katika kikao hicho, kila
Mkoa ulianisha maeneo ambayo wafugaji hao wangeweza kuhamia
pamoja na gharama za kuweka miundombinu husika katika maeneo
hayo. Hivyo, napenda kuwapongeza waheshimiwa Mawaziri kwa

ripoti yao nzuri ambayo imeanza kufanyiwa kazi.

Mheshimiwa Rais,

5. Napenda pia kutumia nafasi hii kuwapongeza Wakuu wa
Mikoa ya Lindi, Pwani na Mbeya na Wakuu wa Wilaya za Chunya,
maeneo ya ufugaji ambayo tayari wafugaji wameanza kuhamia.
Naamini Viongozi wa Mikoa na Wilaya nyingine nao wanaendelea

kuainisha maeneo ya aina hiyo.

Mheshimiwa Rais,

6.  Nafurahi kutoa taarifa kwamba kati ya ng'ombe takriban
300,000 waliokadiriwa kuwepo katika bonde la Thefu, zaidi ya
ng’ombe wapatao 100,000 wamekwishahamishwa. Zoezi hili
linaendelea kutekelezwa kwa uangalifu na umakini mkubwa kwa
kuwashirikisha wafugaji wenyewe. Napenda kumshukuru Mkuu wa
Mkoa wa Mbeya kwa kusimamia zoezi hili vizuri, zoezi ambalo
walikabidhiwa na Wakuu wa Mikoa mingine. Naomba Mkoa
uendelee na jitihada hizo hadi hapo zoezi litakapokamilika. Napenda

pia kuwapongeza wafugaji kwa kukubali wito wa Serikali wa



kuwataka wahame kutoka Thefu na nawaomba wale waliobakia huko

nao wahame haraka bila bughudha yoyote.

Mheshimiwa Rais,
7.  Nakushukuru sana tena kwa kukubali kwako kuja
kutufungulia mkutano wetu huu. Kushiriki kwako ni changamoto

kwetu sisi na wadau wote wa Sekta ya Mifugo nchini.
Mheshimiwa Rais, baada ya maelezo hayo kwa heshima kubwa sasa

nakukaribisha uongee na wadau wa Sekta ya Mifugo na kutufungulia

mkutano wetu.

Karibu sana Mheshimiwa Rais



